รวมผู้ชนะ Emmy Awards 2019 : ปีเตอร์ ดิงค์เลจจาก GoT, Bandersnatch สุดล้ำจาก Netflix, Chernobul, ฯลฯ

Emmy Awards เป็นงานมอบรางวัลเกี่ยวกับซีรีส์และรายการทีวีของสหรัฐอเมริกา โดยในปีนี้ซีรีส์ฮิตอย่าง Chernobyl กวาดรางวัลไปมากมาย, ปีเตอร์ ดิงค์เลจ ผู้รับบทไทเรียน แลนนิสเตอร์จาก Game of Thrones ได้รางวัลนักแสดงสมทบยอดเยี่ยม, Bandersnatch ภาพยนตร์ตอนพิเศษของ Black Mirror ที่ทำลง Netflix ในรูปแบบที่ให้ผู้ชมสามารถโต้ตอบได้รางวัลภาพยนตร์ทีวีโดดเด่น สำหรับรางวัลอื่นๆ มีดังนี้ (ผู้ชนะจะถูกทำเป็นตัวหนา)

Outstanding Drama Series

  • Better Call Saul
  • Bodyguard
  • Game of Thrones
  • Killing Eve
  • Ozark
  • Pose
  • Succession
  • This Is Us

Outstanding Comedy Series

  • Barry
  • Fleabag
  • The Good Place
  • The Marvelous Mrs. Maisel
  • Russian Doll
  • Schitt’s Creek
  • Veep

Lead Actor in a Drama Series

  • Jason Bateman — Ozark
  • Sterling K. Brown — This Is Us
  • Kit Harington — Game of Thrones
  • Bob Odenkirk — Better Call Saul
  • Billy Porter — Pose
  • Milo Ventimiglia —This Is Us

Lead Actress in a Drama Series

  • Emilia Clarke — Game of Thrones
  • Jodie Comer — Killing Eve
  • Viola Davis — How to Get Away with Murder
  • Laura Linney — Ozark
  • Mandy Moore — This Is Us
  • Sandra Oh — Killing Eve
  • Robin Wright — House of Cards

Supporting Actor in a Drama Series

  • Jonathan Banks — Better Call Saul
  • Giancarlo Esposito — Better Call Saul
  • Alfie Allen — Game of Thrones
  • Nikolaj Coster-Waldau — Game of Thrones
  • Peter Dinklage — Game of Thrones
  • Michael Kelly — House of Cards
  • Chris Sullivan — This Is Us

Supporting Actress in a Drama Series

  • Gwendoline Christie — Game of Thrones
  • Lena Headey — Game of Thrones
  • Sophie Turner — Game of Thrones
  • Maisie Williams — Game of Thrones
  • Fiona Shaw — Killing Eve
  • Julia Garner — Ozark

Outstanding Directing For A Drama Series

  • Game Of Thrones — “The Iron Throne,” David Benioff and D.B. Weiss
  • Game Of Thrones — “The Last Of The Starks,” David Nutter
  • Game Of Thrones — “The Long Night” Miguel Sapochnik
  • The Handmaid’s Tale — “Holly,” Daina Reid
  • Killing Eve — “Desperate Times,” Lisa Brühlmann
  • Ozark — “Reparations,” Jason Bateman
  • Succession — “Celebration,” Adam McKay

Outstanding Writing For A Drama Series

  • Better Call Saul — “Winner,” Peter Gould and Thomas Schnauz
  • Bodyguard — “Episode 1,” Jed Mercurio
  • Game Of Thrones — “The Iron Throne,” David Benioff and D.B. Weiss
  • The Handmaid’s Tale — “Holly,” Bruce Miller and Kira Snyder
  • Killing Eve — “Nice And Neat,” Emerald Fennell
  • Succession — “Nobody Is Ever Missing,” Jesse Armstrong

Lead Actor in a Comedy Series

  • Anthony Anderson — Black-ish
  • Don Cheadle — Black Monday
  • Ted Danson — The Good Place
  • Michael Douglas — The Kominsky Method
  • Bill Hader — Barry
  • Eugene Levy — Schitt’s Creek

Lead Actress in a Comedy Series

  • Christina Applegate — Dead To Me
  • Rachel Brosnahan — The Marvelous Mrs. Maisel
  • Julia Louis-Dreyfus — Veep
  • Natasha Lyonne — Russian Doll
  • Catherine O’Hara — Schitt’s Creek
  • Phoebe Waller-Bridge — Fleabag

Supporting Actor in a Comedy Series

  • Stephen Root — Barry
  • Henry Winkler — Barry
  • Anthony Carrigan — Barry
  • Alan Arkin — The Kominsky Method
  • Tony Shalhoub — The Marvelous Mrs. Maisel
  • Tony Hale — Veep

Supporting Actress in a Comedy Series

  • Sarah Goldberg — Barry
  • Sian Clifford — Fleabag
  • Olivia Colman — Fleabag
  • Betty Gilpin — GLOW
  • Kate McKinnon — Saturday Night Live
  • Alex Borstein — The Marvelous Mrs. Maisel
  • Marin Hinkle — The Marvelous Mrs. Maisel
  • Anna Chlumsky — Veep

Outstanding Directing For A Comedy Series

  • Barry — “The Audition,” Alec Berg
  • Barry — “ronny/lily,” Bill Hader
  • The Big Bang Theory — “The Stockholm Syndrome,” Mark Cendrowski
  • Fleabag — “Episode 1,” Harry Bradbeer
  • The Marvelous Mrs. Maisel — “All Alone,” Amy Sherman-Palladino
  • The Marvelous Mrs. Maisel — “We’re Going To The Catskills!” Daniel Palladino

Outstanding Writing For A Comedy Series

  • Barry — “ronny/lily,” Alec Berg and Bill Hader
  • Fleabag — “Episode 1,” Phoebe Waller-Bridge
  • The Good Place — “Janet(s),” Josh Siegal and Dylan Morgan
  • PEN15 — “Anna Ishii-Peters,” Maya Erskine and Anna Konkle
  • Russian Doll — “Nothing In This World Is Easy,” Leslye Headland, Natasha Lyonne and Amy Poehler
  • Russian Doll — “A Warm Body,” Allison Silverman
  • Veep — “Veep,” David Mandel

Outstanding Television Movie

  • Bandersnatch
  • Brexit
  • Deadwood
  • King Lear
  • My Dinner with Hervé

Outstanding Limited Series

  • Chernobyl
  • Escape at Dannemora
  • Fosse/Verdon
  • Sharp Objects
  • When They See Us

Lead Actor in a Limited Series or Movie

  • Mahershala Ali — True Detective
  • Benicio Del Toro — Escape at Dannemora
  • Hugh Grant — A Very English Scandal
  • Jared Harris — Chernobyl
  • Jharrel Jerome — When They See Us
  • Sam Rockwell — Fosse/Verdon

Lead Actress in a Limited Series or Movie

  • Amy Adams — Sharp Objects
  • Patricia Arquette — Escape at Dannemora
  • Aunjanue Ellis — When They See us
  • Joey King — The Act
  • Niecy Nash — When They See Us
  • Michelle Williams— Fosse/Verdon

Supporting Actor in a Limited Series or Movie

  • Ben Whishaw — A Very English Scandal
  • Stellan Skarsgard — Chernobyl
  • Paul Dano — Escape at Dannemora
  • John Leguizamo — When They See Us
  • Michael K. Williams — When They See Us
  • Asante Blackk — When They See Us

Supporting Actress in a Limited Series or Movie

  • Emily Watson — Chernobyl
  • Margaret Qualley — Fosse/Verdon
  • Patricia Clarkson — Sharp Objects
  • Patricia Arquette — The Act
  • Marsha Stephanie Blake — When They See Us
  • Vera Farmiga — When They See Us

Outstanding Directing For A Limited Series, Movie Or Dramatic Special

  • Chernobyl — Johan Renck
  • Escape At Dannemora — Ben Stiller
  • Fosse/Verdon — “Glory,” Jessica Yu
  • Fosse/Verdon — “Who’s Got The Pain,” Thomas Kail
  • A Very English Scandal — Stephen Frears
  • When They See Us — Ava DuVernay

Outstanding Writing For A Limited Series, Movie Or Dramatic Special

  • Chernobyl — Craig Mazin
  • Escape At Dannemora — “Episode 6,” Brett Johnson, Michael Tolkin and Jerry Stahl
  • Escape At Dannemora — “Episode 7,” Brett Johnson and Michael Tolkin
  • Fosse/Verdon — “Providence,”Steven Levenson and Joey Fields
  • A Very English Scandal — Russell T. Davies
  • When They See Us — “Part Four,” Ava DuVernay and Michael Starrbury
เรื่องที่คุณอาจสนใจ :  รีวิว Maleficent: Mistress of Evil | ดิสนีย์ไม่ควรเอาแม่มาทำร้ายแบบนี้ (6/10)

Outstanding Reality Competition Series

  • Amazing Race
  • American Ninja Warrior
  • Nailed It
  • RuPaul’s Drag Race
  • Top Chef
  • The Voice

Outstanding Variety Talk Series

  • The Daily Show
  • Full Frontal
  • Jimmy Kimmel Live!
  • Last Week Tonight With John Oliver
  • The Late Late Show With James Corden
  • The Late Show With Stephen Colbert

Outstanding Variety Sketch Series

  • At Home With Amy Sedaris
  • Documentary Now!
  • Drunk History
  • I Love You, America With Sarah Silverman
  • Saturday Night Live
  • Who Is America?

Outstanding Directing For A Variety Series

  • Documentary Now! — “Waiting For The Artist,” Alex Buono and Rhys Thomas
  • Drunk History — “Are You Afraid Of The Drunk?” Derek Waters
  • Last Week Tonight With John Oliver — “Psychics,” Paul Pennolino
  • The Late Show With Stephen Colbert — “Live Midterm Election Show,” Jim Hoskinson
  • Saturday Night Live — “Host : Adam Sandler,” Don Roy King
  • Who Is America? — “Episode 102,” Sacha Baron Cohen, Nathan Fielder, Daniel Gray Longino and Dan Mazer

Outstanding Writing For A Variety Series

  • Documentary Now!
  • Full Frontal With Samantha Bee
  • Last Week Tonight With John Oliver
  • Late Night With Seth Meyers
  • The Late Show With Stephen Colbert
  • Saturday Night Live

ที่มา The Verge


ติดตาม Bacidea ได้ทาง เว็บไซต์, Facebook, YouTube และ Twitter

Tags:

แสดงความเห็น
เปรียบเทียบรายการ
  • Total (0)
เปรียบเทียบ
0